ผู้เขียน หัวข้อ: รูปหล่อรุ่นแรกหลวงพ่อเดิม หลายพิมพ์  (อ่าน 24618 ครั้ง)

ออฟไลน์ N2

• Administrator
  • นักโพสระดับเทพ
  • นกไม่มีขน คนไม่มีเพื่อนย่อมขึ้นสู่ที่สูงลำบาก
รูปหล่อรุ่นแรกหลวงพ่อเดิม หลายพิมพ์
« เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 01:34:42 AM »
รูปหล่อโบราณรุ่นแรก  หลวงพ่อเดิม  สร้างที่วัดหนองหลวง  ยุค ๒๔..

รูปหล่อปั๊มรุ่นแรก หลวงพ่อเดิม พิมพ์คอตึง สร้างที่วัดหนองโพ ยุค ๒๔..  

พิมพ์คอตึง ยุค ๒๔..

รูปหล่อ  หลวงพ่อเดิม  พิมพ์นิยม เนื้อตะกั่ว  สร้างที่วัดหนองโพ ยุค ๒๔๘๔

รูปหล่อปั๊ม  หลวงพ่อเดิม  พิมพ์นิยม  สร้างที่วัดหนองโพ    ยุค ๒๔๘๔

หลวงพ่อเดิม  วัดหนองโพ  จังหวัดนครสวรรค์ 

คาถาหลวงพ่อเดิม
เมตตังจิตตัง  มาตายะเทนิ  ยังปุตตัง  อายุสาเอกะ  มนุษย์รักชะ
เอหิปุตตะเนนมัสสามิ  ยักขิณีระนังขะนา  นาชาลีติ  นะเมตตาสัทธาโหตุ  สัพเพชะนา
พะหูชะนา  สัพเพทิศา  สะมาคะตา  พระพุทธโธจงนำเงินมาสู่ตัวข้าพเจ้า
พระธัมโมจงนำทองมาสู่ตัวข้าพเจ้า  เอหิ  เอหิ  มะมะ  สัมมาอะระหัง  สัมมาอะระหัง  สัมมาอะระหังๆ  ๆ  ๆ

my18 my18
อำนาจที่ปราศจากเหตุผล คือ อำนาจของคนพาล
อำนาจที่ปราศจากความเมตตา คือ อำนาจที่นำมาซึ่งความปราชัย

ออนไลน์ ครูเพชร

• < SANDY >
Re: หลวงพ่อเดิม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 07:12:49 AM »
งามทั้งองค์พระ  สูงค่าทั้งประกาศนียบัตรเลยค่ะ
ขอบพระคุณท่าน N2 ค่ะ
 my41
สอบถามหลักสูตรยิงปืนชมรมกีฬายิงปืนกองปราบปราม + ฝากข่าวแวดวงชาวปืนลงหนังสือรายเดือนเพื่อคนรักมีดหัวใจปืน Guns&Blades <GB>
โทร 086-800-8181 ครูเพชร <SANDY> ยินดีบริการ

ออฟไลน์ army๔๒

• นักโพสมือใหม่
  • *
  • บุกทีมแรก ถอยทีมสุดท้าย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 07:35:03 AM »
ของดีเมืองสองแคว my21

ออฟไลน์ ครูสงกรานต์

• Instructor
  • นักโพสระดับโปร
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 09:35:34 PM »
รูปหล่อหลวงพ่อเดิม วัดหนองหลวง หล่อโบราณ
  my25ท่านN2ลงแต่สุดยอดอย่างนี้ให้ดูบ่อยๆน๊ะครับชอปชอบแฮ่ะๆ my15 my14

ออฟไลน์ N2

• นกไม่มีขน คนไม่มีเพื่อนย่อมขึ้นสู่ที่สูงลำบาก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 10:19:55 PM »
รูปหล่อหลวงพ่อเดิม วัดหนองหลวง หล่อโบราณ
  my25ท่านN2ลงแต่สุดยอดอย่างนี้ให้ดูบ่อยๆน๊ะครับชอปชอบแฮ่ะๆ my15 my14
ครูสงกรานต์ของท่านก็ไม่ใช่น้อยเลยนะ ลงมาให้ชมกันบ้างนะครับ
อำนาจที่ปราศจากเหตุผล คือ อำนาจของคนพาล
อำนาจที่ปราศจากความเมตตา คือ อำนาจที่นำมาซึ่งความปราชัย

ออฟไลน์ ครูสงกรานต์

• Instructor
  • นักโพสระดับโปร
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 10:31:08 PM »
 my12ท่านเล่นลงแต่สุดยอดแล้วผมจะกล้าลงเรอะแฮะๆ my22

ออฟไลน์ N2

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 10:49:03 PM »
my12ท่านเล่นลงแต่สุดยอดแล้วผมจะกล้าลงเรอะแฮะๆ my22

ของดีๆที่ท่านมีผมก็ไม่มี ทำไมกลัวโดนหักคอหรือไง

โชว์ด่วนเลยครับท่าน

• < SANDY >
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 07:12:47 AM »

ของดีๆที่ท่านมีผมก็ไม่มี ทำไมกลัวโดนหักคอหรือไง

โชว์ด่วนเลยครับท่าน

my21 my21 my21 my41
สอบถามหลักสูตรยิงปืนชมรมกีฬายิงปืนกองปราบปราม + ฝากข่าวแวดวงชาวปืนลงหนังสือรายเดือนเพื่อคนรักมีดหัวใจปืน Guns&Blades <GB>
โทร 086-800-8181 ครูเพชร <SANDY> ยินดีบริการ

• < SANDY >
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 07:15:32 AM »
รบกวนขอทราบประวัติ หรือพุทธคุณพอสังเขปน่ะค่ะท่าน N2
ขอบพระคุณค่ะ

ออฟไลน์ N2

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 12:09:46 AM »
รบกวนขอทราบประวัติ หรือพุทธคุณพอสังเขปน่ะค่ะท่าน N2
ขอบพระคุณค่ะ
หลวงพ่อเดิม พระครูนิวาสธรรมขันธ์ ยุคพ.ศ.24..กว่าๆ วัดหนองโพ จ.นครสวรรค์
เป็นที่นับถือของคนทั่วไปรวมทั้งผมด้วย  พุทธคุณครบทุกอย่างผมเคยขอแล้วได้
อย่างที่ขอหลายครั้ง แล้วผมก็ไปทำบุญที่วัดหนองโพ

หลวงพ่อเดิม หล่อโบราณเป็นรุ่นแรกสร้างที่วัดหนองหลวง สร้างก่อนวัดหนองโพ

• < SANDY >
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 12:13:16 AM »
ขอบพระคุณค่ะท่าน N2

หากท่านกรุึณา เล่าพอสังเขป
ดี้จะได้อานิสงส์ รับทราบเรื่องราวไปด้วยนะคะ

my41 my41 my41

ออฟไลน์ N2

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 01:29:52 AM »
ขอบพระคุณค่ะท่าน N2

หากท่านกรุึณา เล่าพอสังเขป
ดี้จะได้อานิสงส์ รับทราบเรื่องราวไปด้วยนะคะ

my41 my41 my41
ผมอยากได้พระของหลวงพ่อเดิมมากแต่หาเช่าไม่ได้เพราะราคาสูงมาก
ผมยกมือไหว้ของกับหลวงพ่อเดิมว่าถ้าลูกมีพระของหลวงพ่อลูกจะไปทำบุญที่วัด
อีกไม่นานผมโทรไปหาพี่ยุทธปืนพยนต์ นครสวรรค์ ก็คุยเรื่องพระหลวงพ่อเดิม
ผมบอกกับพี่เขาว่าอยากได้ พี่ยุทธก็บอกว่าจะเข้ากรุงเทพแล้วเจอกัน
พอเจอพี่เขาพี่เขาก็ให้พระหลวงพ่อเดิมผม  แล้วผมก็ไปทำบุญที่วัดหนองโพ
ตั้งแต่วันนั้นถึงทุกวันนี้ผมมีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิต

• < SANDY >
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 04:33:50 PM »

ผมอยากได้พระของหลวงพ่อเดิมมากแต่หาเช่าไม่ได้เพราะราคาสูงมาก
ผมยกมือไหว้ของกับหลวงพ่อเดิมว่าถ้าลูกมีพระของหลวงพ่อลูกจะไปทำบุญที่วัด
อีกไม่นานผมโทรไปหาพี่ยุทธปืนพยนต์ นครสวรรค์ ก็คุยเรื่องพระหลวงพ่อเดิม
ผมบอกกับพี่เขาว่าอยากได้ พี่ยุทธก็บอกว่าจะเข้ากรุงเทพแล้วเจอกัน
พอเจอพี่เขาพี่เขาก็ให้พระหลวงพ่อเดิมผม  แล้วผมก็ไปทำบุญที่วัดหนองโพ
ตั้งแต่วันนั้นถึงทุกวันนี้ผมมีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิต

[/quote]

ขอบพระคุณมากเลยค่ะ ท่าน N2
ดี้คงต้อง เริ่มศึกษา บ้างแล้วค่ะ
 my41

ออฟไลน์ N2

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 10:33:51 PM »
ดีครับในชมรมฯ ก็สนใจและศึกษากันหลายคน และพวกเราไม่ทำเป็นการค้ากำไร
เด็ดขาด มีไว้เพื่อคุ้มครองและได้มีเรื่องคุยกัน ไปไหนคนส่วยใหญ่ก็คุยเรื่องพระ
เรื่องปืน เรื่องมีด เรื่องรถ เรื่องนาฬิกา   คุยได้ทั้งวันแล้วสบายใจ

ออฟไลน์ nui

• นักโพสมือใหม่
  • *
Re: หลวงพ่อเดิม หล่อโบราณ รุ่นแรก
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 10:46:59 PM »
ถ้าจำไม่ผิดองค์นี้อยู่ในหนังสือของดีคอนหวันแม่นบ่ท่านพี่n2 my13