ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้:ปืนขนาด 9mm รุ่นไหนใช้ดีสุดครับ  (อ่าน 15133 ครั้ง)

ออฟไลน์ dong_psu

• เป็นการง่าpที่จะเป็นที่หนึ่ง แต่เป็นการยากที่จะรักษาความเป็นที่หนึ่งเอาไว้
  • นักโพสมือใหม่
  • *
 my06

ออฟไลน์ Step&Time-รักในหลวง

• นักโพสระดับปรมาจารย์
Re: รบกวนผู้รู้:ปืนขนาด 9mm รุ่นไหนใช้ดีสุดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 08:06:29 AM »
ไม่มีปืนรุ่นไหนที่ดีที่สุดหรอกครับ
ส่วนใหญ่เราจะทำได้แค่
หาปืนที่เหมาะสมกับเรามากกว่า

ออฟไลน์ dong_psu

• เป็นการง่าpที่จะเป็นที่หนึ่ง แต่เป็นการยากที่จะรักษาความเป็นที่หนึ่งเอาไว้
  • นักโพสมือใหม่
  • *
Re: รบกวนผู้รู้:ปืนขนาด 9mm รุ่นไหนใช้ดีสุดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 12:17:58 AM »
ขอบคุณครับ คุณStep&Time-รักนายหลวง
พอดีผมใช้ 11 mmอยู่ แล้วเพื่อนถามว่า 9mm ชนิดใหนดีเลยอยากสอบถามผู้รู้ เพื่อเป็นข้อมูลให้เพื่อนครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ครูเพชร

• Administrator
  • นักโพสระดับเทพ
  • < SANDY >
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 12:42:41 PM »
ขอบคุณครับ คุณStep&Time-รักนายหลวง
พอดีผมใช้ 11 mmอยู่ แล้วเพื่อนถามว่า 9mm ชนิดใหนดีเลยอยากสอบถามผู้รู้ เพื่อเป็นข้อมูลให้เพื่อนครับ
ขอบคุณมากครับ

ค่ะ  ขออนุัญาตตอบเท่าที่ดี้เคยใช้นะคะ my41
HK น่าใช้มาก  ทั้งสวยทั้งปราณีต ยิ่้งถ้าซื้อ สวัสดิการได้ ราคาก็ไม่สูงมากเกินไป

แต่ตัวดี้เอง ใช้กล็อก 19 ค่ะ เพราะ ถอดง่าย ล้างง่าย ประกอบง่าย  สวัสดิการไม่เกิน 50000 แต่ตอนนี้ดูเหมือนปืนจะหายากสักหน่อยค่ะ
ถ้าราคาพลเรือน ก็ 80-85-89 ประมาณนี้ค่ะ
ดี่ว่า ลูกดก ผิวปืนทนทุกสภาวะ ไม่จุกจิก  * แต่ต้องศึกษากฎความปลอดภัยใหัดีสักนิดค่ะ *

CZ  สำหรับผู้หญิงจะลำบากสักนิด เพราะ รางสไลด์แคบ ขึ้นลำ ลำบากค่ะ  my13
มีทั่้งแบบ เซฟ และ แบบลดนก เลือกใช้ตามความต้องการค่ะ

รอท่านอื่นมาเพิ่มเติมนะคะ  my41

สอบถามหลักสูตรยิงปืนชมรมกีฬายิงปืนกองปราบปราม + ฝากข่าวแวดวงชาวปืนลงหนังสือรายเดือนเพื่อคนรักมีดหัวใจปืน Guns&Blades <GB>
โทร 086-800-8181 ครูเพชร <SANDY> ยินดีบริการ

ออฟไลน์ ผช.แพ็ท

• < CSDSC 'ADMIN >
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 02:15:10 PM »
HK สวยจริงๆครับงานปราณีตยิงดี กลไกต่างๆสุดยอด
แต่ผมใช้ Glock ครับ  my21
เพราะมันเหมาะมือผมมากกว่าปืนแบบอื่นๆที่เคยลองยิงมาในขนาด 9มม ด้วยกัน
และก็ชิ้นส่วนต่างๆมีน้อยมาก ถอด รื้อง่าย ครับ แต่ข้อเสียที่หลายๆคนไม่ชอบคือมันไม่มีคันเซฟ หรือคันลดนกครับ
SPD#8/UPD#3/PPD#2

ออฟไลน์ ครูปุ้ม

• Instructor
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 03:21:18 PM »
ก่อนหน้าที่คิดอยากมีปืนศึกษาเยอะมากครับท้งเวปและหนังสือที่มีขายในตลาดทั้งเก่าและใหม่(ว่ามาก)
สรุปครับ : ปืนทุกยี่ห้อดีหมดครับ คือมีดีและเสีย ตามพัฒนาการของการแข่งขันในเชิงผลิตและการค้า
แต่ถ้าจะมีปืนไว้ในครอบครอง...เอาไปทำอะไรครับ...สรีระผู้ใช้...การดูแลรักษา....กระเป๋าสตางค์????
ถ้าว่างไปซ้อมยิงบ้างเฝ้าบ้านบ้างพออุ่นใจ : glock , ruger , mp9
ถ้าเวลาเยอะยิงบ้างเช็ดถูบ้างโชว์บ้างเอาสวย : sig sauer , kimber , kahr , colt
ถ้าใช้งานหนักถึงขั้นยิงบ่อยพกบ่อยแนวออกเชิงบู๊ : hk , cz , glock , beretta , s&w
ถ้าต้องแข่งขันเอาถ้วย : sti, les bear , infinity   ตรงนี้ต้องปรึกษาคุณดี้ เท่านั้น

แต่สุดท้ายต้องจับเอง..ด้วยครับ พลังฝ่ามือคนเราแตกต่างกัน รูปทรงของปืนงดงามถูกใจไหม
ที่สำคัญ...ปลอดภัยและใช้สติในการ มีปืน ...มันเป็นทั้งพระเอกและผู้ร้ายได้ในพริบตา...ครับ

ออฟไลน์ ครูเพชร

• < SANDY >
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 09:35:46 PM »
ก่อนหน้าที่คิดอยากมีปืนศึกษาเยอะมากครับท้งเวปและหนังสือที่มีขายในตลาดทั้งเก่าและใหม่(ว่ามาก)
สรุปครับ : ปืนทุกยี่ห้อดีหมดครับ คือมีดีและเสีย ตามพัฒนาการของการแข่งขันในเชิงผลิตและการค้า
แต่ถ้าจะมีปืนไว้ในครอบครอง...เอาไปทำอะไรครับ...สรีระผู้ใช้...การดูแลรักษา....กระเป๋าสตางค์????
ถ้าว่างไปซ้อมยิงบ้างเฝ้าบ้านบ้างพออุ่นใจ : glock , ruger , mp9
ถ้าเวลาเยอะยิงบ้างเช็ดถูบ้างโชว์บ้างเอาสวย : sig sauer , kimber , kahr , colt
ถ้าใช้งานหนักถึงขั้นยิงบ่อยพกบ่อยแนวออกเชิงบู๊ : hk , cz , glock , beretta , s&w
ถ้าต้องแข่งขันเอาถ้วย : sti, les bear , infinity   ตรงนี้ต้องปรึกษาคุณดี้ เท่านั้น

แต่สุดท้ายต้องจับเอง..ด้วยครับ พลังฝ่ามือคนเราแตกต่างกัน รูปทรงของปืนงดงามถูกใจไหม
ที่สำคัญ...ปลอดภัยและใช้สติในการ มีปืน ...มันเป็นทั้งพระเอกและผู้ร้ายได้ในพริบตา...ครับ

ม้วนเดียวจบ ครบถ้วนกระบวนความนะคะศิษย์พี่ปุ้ม my09 my09 my41
สอบถามหลักสูตรยิงปืนชมรมกีฬายิงปืนกองปราบปราม + ฝากข่าวแวดวงชาวปืนลงหนังสือรายเดือนเพื่อคนรักมีดหัวใจปืน Guns&Blades <GB>
โทร 086-800-8181 ครูเพชร <SANDY> ยินดีบริการ

ออฟไลน์ Nath

• นักโพสทั่วไป
  • **
  • โทร O81-311- 3O90
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 02:04:14 PM »
แอบเข้ามาเชียร์ กล็อก  my06
SPD15 No.19/UPD4 No.25

ออฟไลน์ eraser

• SPD#9/UPD#3 Learning to do Doing to learn
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 04:33:59 PM »
 my41 CZ เท่านั้นครับเหรียญเงิน SPD รอบเดียว ยิงลูกหมดใช้ปาหัวได้หรือถ้าฆ้อนไม่มีก็ใช้แทนได้ครับพี่น้อง my15 my41