ผู้เขียน หัวข้อ: ซองพกนอก IMI DEFENSE หรือ RSR DEFENSE....update P.3  (อ่าน 18143 ครั้ง)

ออฟไลน์ ผช.แพ็ท

• Administrator
  • นักโพสระดับเทพ
  • < CSDSC 'ADMIN >
Re: ซองพกนอก IMI DEFENSE หรือ RSR DEFENSE....
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 10:45:23 PM »
IMI ไม่มีของเลยครับ ต้องสั่ง กลัวเข้ามาไม่ทันเลยเอา Blade-Tech มา 3300/set

Blade-Tech  ก็ดีนะครับ...เดี๋ยวผมได้ตัวเป็นๆ จะเอามา Review เหมือนกันครับ... my21 my22
อย่าลืมลองใส่กับ Les Baer Monolith HW ด้วยนะครับพี่  my21 หาซองใส่อยู่พอดี

น้องต้องเอาปืนมาให้พี่ลองใส่  ลองชัก  ลองพก  ลองยิง...และลองครอบครอง...ถึงจะได้คำตอบครับ..555   my11 my11
หรือพี่เอาซองมาให้ผมครอบครองดีครับ  my21 my21 555

ทุกคำถาม ! จะมีคำตอบ...เฉพาะที่นี่ ! เร็วๆนี้ ...โปรดคอยติดตามครับ   my22
ซองรุ่นนี้มีผลทำให้นกหักได้ไหมคับ my21 my21 my11

แหม...นกหัก...ดีกว่าปืนแตกนะครับพี่ครับ....555   my11 my11
ยิงกันนกหัก ยิงกันปืนแตกกันเลยทีเดียว

ลองดูครับ

สงสัยอีกทีทำไมมันแตกเป็นกระบอกข้าวหลามแบบเน้ครับพี่  my41 my41
กระสุนไม่พ้นลำกล้อง? จะได้ระวังไว้บ้าง
SPD#8/UPD#3/PPD#2

kan

• บุคคลทั่วไป
Re: ซองพกนอก IMI DEFENSE หรือ RSR DEFENSE....update P.3
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 11:02:25 PM »
ไม่บอก...หลอกให้งง...เจอหน้ากันในวันอบรมหลักสูตร PPD. จะให้พี่โจเล่าให้ฟังครับ...

ราชการลับ...ออกอากาศไม่ได้.... my11 my11 my22

Re: ซองพกนอก IMI DEFENSE หรือ RSR DEFENSE....update P.3
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 11:15:11 PM »
ไม่บอก...หลอกให้งง...เจอหน้ากันในวันอบรมหลักสูตร PPD. จะให้พี่โจเล่าให้ฟังครับ...

ราชการลับ...ออกอากาศไม่ได้.... my11 my11 my22
my14 my13เอาไปยิงใต้น้ำมาแหง๋ my16

ออฟไลน์ JIM STREET-SPD#16

• นักโพสระดับโปร
  • SPD 16
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 04:07:08 PM »
ตอนแรกจะเอาแบล็กฮอค...ที่ร้านบอก เอานี่ดีกว่าพี่
ปกติใจผมไม่ง่าย my02 (แต่ได้ผมน่ะ...ไม่ยาก อิอิ my21)เห็นว่าแบบมีรางหาซองใส่ยาก เอาก็เอา...
เอามาลงเรียน SPD แล้ว ใช้ดีขอรับ ล็อกไกดี ปืนไม่ร่วงด้วย
ขอบคุณครูกานตืสำหรับรีวิว ขอรับ my41

ออฟไลน์ พล

• SPD#15 (พล)
  • ยิ่งอวดอำนาจ.ยิ่งดูต่ำศักดิ์..ยิ่งสุภาพ.ยิ่งดูมีบารมี
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 09:09:00 PM »
เยี่ยมเลยครับ รูปภาพและรายระเอียดชัดเจน.ขอบคุณครับ my21 my41.
ย่อหย่อนเกินไป คนชั่วได้ใจ ตึงเกินไปจักเสียคนดี
081-5555-098 (พล)

ออฟไลน์ ครูเพชร

• < SANDY >
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 10:19:11 PM »
ภาพประกอบสวย บรรยายชัด  ขอบคุณมากเลยค่ะ กระทู้คุณภาพจริง ๆ  my09 my41
สอบถามหลักสูตรยิงปืนชมรมกีฬายิงปืนกองปราบปราม + ฝากข่าวแวดวงชาวปืนลงหนังสือรายเดือนเพื่อคนรักมีดหัวใจปืน Guns&Blades <GB>
โทร 086-800-8181 ครูเพชร <SANDY> ยินดีบริการ

ออฟไลน์ sajja123

• นักโพสมือใหม่
  • *
Re: ซองพกนอก IMI DEFENSE หรือ RSR DEFENSE....
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 09:10:28 PM »
IMI ผมลองซื้อมาใช้กับ Glock ใช้ดีครับ จับปืนแน่นดีสวยด้วย ราคาในไทยน่าจะราวๆ 1,500-1,600
จำได้ว่าถูกกว่า BlackHawk รุ่นถูกสุดไปไม่กี่ร้อย แต่ก็แพงกว่า Fobus ไปไม่กี่ร้อยเหมือนกัน  my25
ถ้า STI Tactical ลองเอาซองของ HK USP ตัวเต็มใส่ดูครับ
เพื่อนผมคนนึงใช้อยู่ใช้ซอง IMI ของ USP ตัวเต็มใส่เหมือนจะพอดีเป๊ะ
ลองเอาปืนไปเทียบดูจะได้ชัวร์ครับ
แต่ถ้าอยากได้ตรงรุ่นก็เห็นมีแต่ Bladtech ที่ทำออกมาขายครับ
ชอบ IMI ตรงเป็นปุ่ม thumb lock นี่หละ แต่ราคาแพงกว่า Fobus นิดเดียว

มายืนยันครับว่า STI Tactical ใส่ซอง IMI ของ HK USP Compact ครับ ลงพอดีเหมือนทำมาให้โดยตรง ยืนยันครับ

ผมเดินดูหลังวังเมื่อวานไม่มีเลยครับ เจอแต่ Blackhawk สำหรับ HK USP Compact ไม่ทราบว่าใส่กับ STI Tactical ได้หรือเปล่าครับ

• < SANDY >
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 02:13:16 PM »
พี่สัจจา สวัสดีค่ะ  ที่พี่ถามใส่กันไม่ได้ค่ะ ใส่ได้ถ้าเอามาตัดแต่งที่ตัวซองปืน น่าจะไม่สะดวกค่ะ
พี่ ใช้ IMI ตรงรุ่นดีกว่าค่ะพี่

** ครูกานต์ ไหน ๆ สั่งมาลองแล้ว   ก็น่าสั่งมาจำหน่ายเฉพาะ ผู้เข้าอบรม น่าจะดีนะคะ  รบกวนลองพิจารณานะคะ

ขอบพระคุณค่ะ
สอบถามหลักสูตรยิงปืนชมรมกีฬายิงปืนกองปราบปราม + ฝากข่าวแวดวงชาวปืนลงหนังสือรายเดือนเพื่อคนรักมีดหัวใจปืน Guns&Blades <GB>
โทร 086-800-8181 ครูเพชร <SANDY> ยินดีบริการ

kan

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 03:19:41 PM »
พี่สัจจา สวัสดีค่ะ  ที่พี่ถามใส่กันไม่ได้ค่ะ ใส่ได้ถ้าเอามาตัดแต่งที่ตัวซองปืน น่าจะไม่สะดวกค่ะ
พี่ ใช้ IMI ตรงรุ่นดีกว่าค่ะพี่

** ครูกานต์ ไหน ๆ สั่งมาลองแล้ว   ก็น่าสั่งมาจำหน่ายเฉพาะ ผู้เข้าอบรม น่าจะดีนะคะ  รบกวนลองพิจารณานะคะ

ได้ครับ...เดี๋ยวจะสั่งเข้ามาขายให้เฉพาะชมรมฯ ของเราครับ... my18 my22

ว่าแล้ว เดี๋ยว Mail ไปคุยกับ Sale ที่อิสราเอลก่อนครับ...แล้วจะมาแจ้งความคืบหน้าให้ทราบ   my22

• < SANDY >
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 03:35:59 PM »

ได้ครับ...เดี๋ยวจะสั่งเข้ามาขายให้เฉพาะชมรมฯ ของเราครับ... my18 my22

ว่าแล้ว เดี๋ยว Mail ไปคุยกับ Sale ที่อิสราเอลก่อนครับ...แล้วจะมาแจ้งความคืบหน้าให้ทราบ   my22

ผู้เข้าอบรม หลังไมค์ ถามไถ่ เรื่องซองปืนบ่อยค่ะ 
ดี้ว่าหากครูกานต์สะดวกก็น่านำรุ่น ที่ใช้กันมาก ๆ เข้ามาก็ดีนะคะจะได้เพิ่มความสะดวกให้ท่านผู้จะเข้าอบรม 
ซึ่งบางท่านอยู่ ตจว. หาซื้อของลำบาก  จะซื้อทางเน็ท เขาก็กลัว ไม่ตรงไปตรงมาน่ะค่ะ my07
 my41

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 03:40:34 PM »

ผู้เข้าอบรม หลังไมค์ ถามไถ่ เรื่องซองปืนบ่อยค่ะ 
ดี้ว่าหากครูกานต์สะดวกก็น่านำรุ่น ที่ใช้กันมาก ๆ เข้ามาก็ดีนะคะจะได้เพิ่มความสะดวกให้ท่านผู้จะเข้าอบรม 
ซึ่งบางท่านอยู่ ตจว. หาซื้อของลำบาก  จะซื้อทางเน็ท เขาก็กลัว ไม่ตรงไปตรงมาน่ะค่ะ my07
 my41

IMI คุณภาพคุ้มราคาดีด้วยครับ ใช้กับเจ้า G17 ถูกใจมากราคาถูกกว่ายี่ห้ออื่นอีกตะหาก my21

ออฟไลน์ GueenG SPD#12,UPD#4,PPD#2

• นักโพสทั่วไป
  • **
  • ทรงพลานุภาพอยู่เสมอ คมยิ่งกว่าดาบสองคมใด
    • KAG ออโต้แก๊ส
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 10:49:04 PM »
แหะๆ ผมคบแต่ Black Hawk อะครับ เวลาจะชักยิงเร็วนิ้วต้องเกร็งรอกดล๊อคโกร่งไก ไม่งั้นแป๊กชักปืนไม่ออก ฮ่าๆ my21 my21
KAGออโต้แก๊ส http://www.KagCar.com 089-1077747 เฮียเกี๊ยง

ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ติดแก๊สระบบหัวฉีด ระบบดูด อุปกรณ์แก๊ส Lpg

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 12:08:44 AM »
แหะๆ ผมคบแต่ Black Hawk อะครับ เวลาจะชักยิงเร็วนิ้วต้องเกร็งรอกดล๊อคโกร่งไก ไม่งั้นแป๊กชักปืนไม่ออก ฮ่าๆ my21 my21

ตามดีไซน์ของซองปืนแบบนี้ทั้ง IMI ทั้ง Blackhawk
ออกแบบมาให้เราเขานิ้วชี้วางทาบแนวโครงปืนเท่านั้นก็จะเป็นการปลดล๊อคโดยอัตโนมัติแล้วครับไม่จำเป็นต้องเอาปลายนิ้วกดเพื่อปลดล๊อคครับ
คือถ้าว่านิ้วตามแนวปลอดภัยคือมือจับด้ามนิ้ววางทาบโครงปืนเหมือนตอนจับปืนปรกติ จะไปโดนล๊อคก็จะปลดเองโดยแทบไม่ต้องออกแรงกดมากครับ

ออฟไลน์ sajja123

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 12:07:44 PM »

ขอบคุณครับ  ผมจะรอความคืบหน้าครับ
สนใจรุ่นที่ใช้กับ STI Tactical 4.15 และรุ่นที่ใช้กับ 1911 5" ครับ

ออฟไลน์ ruang036

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 08:06:20 PM »
เรียน  ครูกานต์  ผมเป็นสมาชิกใหม่เลยขอแนะนำตัว และขอทราบว่า ซองพกนอกของยี่ห้อ  IMI และ Blade-Tech มีขนาดที่ใช้กับ โคลท์ คอมมานเดอร์ 4 นิ้ว บ้างไหมครับ